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Ofisi ya Majili wa Hazina inatoa wito
kwa kila mdau na mwananchi kutoa
mapendekezo, ushauri au lolote lile
ambaloanalhisi litasaidia kulifanya
jarida kufikia lengo lake la kuanzishwa
na hatimaye kuchangia katika
ukusanyaji, usimamizi na matumizi
ya fedha katika taasisi za umma.
Kwa kushirikiana na kushauriana
ndio tutaweza kufanikiwa kujipatia
maendeleo tuliyokusudia na kuwa na
Zanzibar tunayoitaka.
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Historia ya TEHAMA katika taasisi za Serikali

4

1. Neno la Utangulizi

Ofisi ya Msajili wa Hazina
Zanzibar ilianzishwa kwa
madhumuniya kuhakikisha mali
na mashirika ya uwekazaji wa
umma yanasimamiwa ipasavyo.
Dhamira kuu ni kukuza ufanisi
wa kiutendaji, kuongeza
uwajibikaji na  kuhakikisha
matumizi bora ya rasilimali za
serikali.

Ofisi ya Msajili wa Hazina

Zanzibar, imekuwa  kiungo
muhimu  katika  kusimamia
mashirika ya uwekazaji wa
umma na mali za serikali
kwa kuhakikisha ufanisi,
uwazi na uwajibikaji. Katika
zama hizi za kidijitali, ofisi

imejikita pia katika kuimarisha
mifumo ya teknolojia, habari
na mawasiliano (TEHAMA) ili
kuendana na kasi ya maendeleo
duniani.

2. Historia ya TEHAMA katika
taasisi za Serikali

Mwishoni mwa miaka
ya 1980 na mwanzoni mwa
miaka ya 1990, taasisi nyingi
za serikali Afrika Mashariki,
ikiwemo  Zanzibar, zilianza
kutumia kompyuta kwa ajili ya
kuandaa nyaraka na kutunza
kumbukumbu. Matumizi haya
ya awali yalilenga zaidi mashine
za uchapaji (typewriters) na
baadaye programu rahisi za
kuandikia na kuhesabu (Word
Processor na Spreadsheets).
Huu ulikuwa mwanzo wa
mageuzi ya kidijitali katika sekta
ya umma.

Miaka ya 1995-2005, taasisi
nyingi za serikali  zilianza
kuunganisha kompyuta kwa
kutumia Local Area Networks
(LANs). Hatua hii ilirahisisha
ushirikiano wa taarifa ndani ya
wizara na idara. Aidha, serikali
zilianza kuanzisha tovuti rasmi

.T 1,]1[” ”m

ili kutoa taarifa kwa wananchi
na wadau.
Baada
dhana ya Serikali

(E-Government)

mwaka 2005,
Mtandao

ilianza
kutekelezwa. Serikali zilijikita
katika: Kuunda mifumo vya
ndani ya usimamizi wa rasilimali
watu na fedha, Kuanza kutumia
barua pepe za kiserikali na
mfumo wa mawasiliano wa
kidijitali. Kuimarisha uwazi na
uwajibikaji  kwa kuwezesha
wananchi kupata huduma kwa
njia ya mtandao.

lli kusimamia vizuri sera na
usimamizi wa TEHAMA, serikali
nyingi  zilianzisha mamlaka
au idara maalum za TEHAMA,
mfano: Zanzibar E-Government
Agency (eGAZ) - kwa ajili
ya kusimamia na kuratibu
mifumo ya TEHAMA serikalini.
Mashirika ya ulinzi wa mtandao
na viwango vya TEHAMA katika
ngazi ya kitaifa. Hii iliwezesha

ya
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kuwepo na sera za kitaifa za
TEHAMA na mipango ya muda
mrefu ya kidijitali.

3. Serikali imepiga hatua
kubwa kwa kuanzisha
mifumo ya kisasa kama:

® Mfumo wa Usimamizi wa
Mapato na Matumizi ya Serikali
(IFIMS).

® Mfumo wa Usimamizi wa
Mali za Umma.

® Mifumo ya Huduma za
Kidijitali kwa Wananchi (mfano:
usajili wa biashara, huduma
za afya, elimu na malipo ya
serikali).

TEHAMA imekuwa chombo
kikuu cha kuongeza ufanisi,
uwazi, na tija katika utumishi
wa umma. Kwa jumla, historia
inaonesha safari ya mabadiliko
kutoka matumizi ya kompyuta
za kawaida hadi mifumo ya
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Uboreshaji wa Mfumo wa Usimamizi wa Mali za umma (ZGAMIS)

serikali mtandao na huduma za
kidijitali kwa wananchi.

4. Uboreshaji wa Mfumo
wa Usimamizi wa Mali za
umma (ZGAMIS):

Mfumo huu
unarahisisha ukusanyaji wa
taarifa, usimamizi wa mali
na uandaaji wa ripoti kwa
wakati. Mfumo umefanyiwa
marekebisho makubwa
kutoka ule wa zamani kufikia
huu wa sasa. Umeongezwa
moduli kama vile Uthibitisho
(Verification), (Adjustment) na
Matengenezo (Maintanance),
pamoja na kufanya maboresho
makubwa ya moduli
zilizokuwepo awali kama vile
Dashbodi, Usajili wa mali (asset
register), uhamishaji wa mali
(Asset Transfer), Uondoaji wa
mali (Asset Disposal) na Ripoti.

wa kidijitali

5.TEHAMA katika
Usimamizi wa Mali za Umma
na Mashirika ya uwekazaji
wa umma, Zanzibar

Ofisi ya Msajili wa Hazina
Zanzibar, ni chombo cha
serikali chenye dhamana ya
kuhakikisha mali za umma
na mashirika ya uwekazaji wa
umma yanasimamiwa kwa
uwazi, ufanisi na uwajibikaji.

Katika  kutekeleza  jukumu
hili, Teknolojia ya Habari
na Mawasiliano  (TEHAMA)

imekuwa injini kuu ya mageuzi,
ikileta ~mbinu za kidijitali
zinazorahisisha ukusanyaji,
uhifadhi, uchambuzi na utoaji
wa taarifa.

6. TEHAMA kama nyenzo ya
msingi

TEHAMA inatoa mfumo
thabiti unaorahisisha utendaji
wa Ofisi ya Msajili wa Hazina
Zanzibar. Kupitia mifumo ya
kidijitali, ofisi inaweza:

®Kuhifadhi na kufuatilia

taarifa za mali za serikali.

®Kusimamia mashirika
ya uwekazaji wa umma kwa
kutumia takwimu sahihi.

®Kurahisisha utoaji wa ripoti
kwa serikali na wadau wengine.

Mfano wa utekelezaji ni
mfumo wa ZGAMIS (Zanzibar

Government Assets and
Management Information
System) unaowezesha

usimamizi wa mali za umma
kwa njia ya kisasa.

7. TEHAMA na Usimamizi
wa Mali za Umma

Mali za umma zinajumuisha
majengo ya serikali, mitambo,
ardhi, magari na rasilimali
nyinginezo. Changamoto
kubwa ni kuhakikisha mali hizi
zinatumika ipasavyo, hazipotei,
na zinachangia maendeleo ya
taifa.

®Kupitia TEHAMA, Ofisi ya
Msajili  wa Hazina Zanzibar

inahifadhi daftari la mali za
umma kwa njia ya kidijitali.

®|nafanya kufuatilia
(tracking) mali kupitia namba za
usajili na barcodes.

®TEHAMA pia inaruhusu
kufanya ukaguzi wa mara kwa
mara (audit) kwa urahisi na
kutoa taarifa sahihi za thamani
na matumizi ya mali.

o Hii inaongeza uwazi
na uwajibikaji, kwani kila
mali inaweza kufuatiliwa na

kuthibitishwa.

8. TEHAMA na Usimamizi
wa Mashirika ya uwekazaji
wa umma

Mashirika ya uwekazaji wa
umma ni injini ya maendeleo
ya kiuchumi na kijamii. Hata
hivyo, changamoto mara
nyingi ni:

®Kutokuwa na taarifa za
juu ya utendaji

wakati wa
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TEHAMA kama kichocheo cha uwaijibikaji serikalini

mashirika.

®Changamoto za
mawasiliano kati ya serikali na
mashirika.

®Ugumu katika uandaaji wa
ripoti sahihi na kwa wakati.

®Kwa kutumia TEHAMA:

®Ofisi ya Msajili wa Hazina
Zanzibar hupokea taarifa za
kifedha na kiutendaji kutoka
mashirika ya uwekazaji wa
umma kupitia mifumo ya
kidijitali.

®Huwezakufanyauchambuzi
wa takwimu kwa kutumia zana
kama Excel ili kubaini mashirika
yenye ufanisi na yasiyo na tija.

®Mawasiliano kati ya serikali
na mashirika yanaimarishwa

kupitia mifumo ya taarifa ya
pamoja.

Hii  inarahisisha  serikali
kuchukua  hatua  mapema
(early intervention) pale

mashirika yanapokumbwa na
changamoto.

9. TEHAMA kama kichocheo
cha uwajibikaji serikalini

TEHAMA  imekuwa injini
ya mageuzi katika sekta ya
umma. Kupitia mifumo ya

kidijitali, serikali inapata uwezo
wa kufuatilia mwenendo wa
kifedha, kudhibiti matumizi
yasiyo sahihi na kuongeza
uwazi. Kwa Zanzibar, hii ni hatua
kubwa kuelekea uwajibikaji wa
juu zaidi katika usimamizi wa
mali za umma.

10. Matokeo kwa Ofisi ya
Msajili wa Hazina Zanzibar

®Uwajibikaji wa juu zaidi.

eUwazi katika matumizi ya
rasilimali.

®Uamuzi bora wa kisera na
kimkakati.

Hitimisho

Katika Ofisi ya Msajili wa
Hazina Zanzibar, TEHAMA si
chombo cha hiari bali ni nguzo
ya msingi. Inaiwezesha ofisi
kusimamia kwa ufanisi mali za
ummanamashirikayauwekazaji
wa umma kwa uwazi, kuongeza
uwajibikaji  na  kuhakikisha
rasilimali za taifa zinachangia
ipasavyo katika maendeleo ya
kijamii na kiuchumi.
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Sehemu ya Uhusiano

Uhusiano wa Umma
katika Usimamizi wa Mali na
Mashirika ya uwekazaji wa
umma

Katika kutekeleza majukumu
yake kama taasisi ya Serikali,
Ofisi ya Msajili wa Hazina
Zanzibar, inao wajibu mkubwa
wa kuwa karibu na jamii ili
kuhakikisha uwazi, uwajibikaji,
na ufanisi wa kazi zake. Ofisi
ya Msajili wa Hazina Zanzibar
inatumia Uhusiano wa
umma (Public Relations - PR)
kama chombo muhimu cha
mawasiliano kati ya ofisi, serikali
na taasisi zake, na wananchi.
Uhusiano wa umma ni kiunﬁo
kinachowezesha taarifa sahihi,
uwazi, na ushirikiano wa Kkila
upande.

1. Uhusiano wa Umma
kama msingi wa uwazi na
ushirikiano

®Ofisi ya Msajili wa Hazina
Zanzibar, inatumia Uhusiano

= =K,
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S
wa umma kuwasiliana na
mashirika ya uwekazaji wa

umma na wananchi ili kutoa na
kupokea taarifa sahihi kuhusu
mali za umma na utendaji wa
mashirika.

®Kupitia uhusiano wa umma,
Ofisi ya Msajili wa Hazina
Zanzibar imeweza kuimarisha

®Mashirikiano kati ya ofisi na
wadau

® Ufanisi katika utekelezaji
wa majukumu yake

®Kutoa na kupokea taarifa
sahihi za mashirika ya uwekazaji
wa umma, taasisi za umma na
jamii, na

®Mashirika ya uwekazaji
wa umma na taasisi za umma
kuelewa majukumu yao
kikamilifu.

®Uhusiano wa umma pia
umerahisisha mchakato wa
maoni na mrejesho kutoka
kwa wananchi na mashirika, ili

-

—

kuboresha utendaji wa ofisi.

2. Uhusiano wa Umma na
Usimamizi wa Mali za Umma

Mali za umma zinahitaji
uangalizi makini ili kuepuka
ugotevu, matumizi mabaya, au
ubadhirifu. Kupitia uhusiano wa
umma:

®\Wananchi na taasisi za
umma  wanapewa taarifa
juu ya hali, matumizi, na

mipango ya mali za umma. Hii
huongeza uwazi, kwani kila mali
inafuatiliwa na kuthibitishwa.

®Ofisi ya Msajili wa Hazina
Zanzibar hupokea mrejesho
kutoka kwa wadau juu vya
matumizi ya mali za umma,
jambo linalosaidia kuboresha
usimamizi na kupunguza
mianya ya udanganyifu.

3. Uhusiano wa Umma na
Usimamizi wa Mashirika ya
uwekazaji wa umma

Mashirika ya uwekazaji wa
umma yanahitaji mwongozo na
usimamizi thabiti. Uhusiano wa

7 MASHIRIKA YA UMMA IMARA, TAIFA IMARA, SHIRIKI KATIKA UCHAGUZI KWA SALAMA NA AMANI
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Uhusiano na Taasisi Nyingine
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umma unasaidia Ofisi ya Msajili
wa Hazina Zanzibar:

®Kufahamisha mashirika
kuhusu sera, miongozo na
taratibu  zinazohusiana na

utendaji na fedha.

®Kutenga njiazamawasiliano
ya mara kwa mara, ili mashirika
ya uwekazaji wa umma yasikose

taarifa muhimu zinazohitaji
utekelezaji.

®Kutengeneza ripoti na
mrejesho kwa mashirika
yanayokidhi au  kushindwa
kufikia malengo, na hivyo

kuboresha utendaji kwa usahihi.

4. Uhusiano na Taasisi
Nyingine

Ofisi ya Msajili wa Hazina
Zanzibar, imejenga mahusiano
ya karibu na taasisi za kitaifa
na kimataifa ili kubadilishana
uzoefu, kujifunza mbinu mpya
za  usimamizi,  kurahisisha
utendaji wa kazi wenye tija na

matokeo, na kuimarisha mifumo
ya kifedha na kiteknolojia
na masuala mengine ya
kiuongozi. Kwa taasisi za ndani
tunashirikiana na ofisi ya Msajili
wa Hazina Tanzania, IDoT,
eGaz, ZICTIA na kwa upande wa
kimataifa tumeshirikiana na UN.

Katika kuendeleza

mashirikiano na tasisi
mbalimbali maafisa wa Ofisi ya
Msajili wa Hazina Zanzibar, Bwana
Mustafa Omar Abdalla Kibe, Mkuu
wa kitengo cha huduma za sheria
na Bi Ahlam Abdalla Azzan, Afisa
kutoka Idara ya Mitaji ya Umma
na Uwekezaji, walishiriki mkutano
wa wakuu wa taasisi (CEOS

MASHIRIKA YA UMMA IMARA, TAIFA IMARA, SHIRIKI KATIKA UCHAGUZI KWA SALAMA NA AMANI
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FORUM 2025) na wenyeviti wa
bodi uliofanyika tarehe 23-26/2025
Jijini Arusha, ulioandaliwa na Ofisi
ya Msajili wa Hazina Tanzania.
Mkutano ambao ulijadili mada
mbalimbali kama vile, Mageuzi na
Utendaji (Bw. Nehemiah Mchechu),
Rasilimali Watu na Al (Dkt. Lufunyo
Hussein), Kutoka Urasimu Hadi
Uwepesi (Bi. Fatma M. Abdallah),
ESG - Mazingira, Jamii na Utawala
(Dkt. Neema Kiure) na nyingi
nyenginezo.

5. Uhusiano na Jamii

Ofisi ya Msajili wa Hazina
Zanzibar inatambua nafasi yake
kama kiungo kati ya serikali,
mashirika ya uwekazaji wa umma
na wananchi. Kupitia TEHAMA,
wananchi sasa wanaweza kupata
taarifa kwa urahisi zaidi kupitia
tovuti ya ofisi, mitandao ya kijamii
na machapisho rasmi.

Vilevile,  tunashirikiana na
wadau mbalimbali katika tafiti na
machapisho ya kitaalamu juu ya
shughuli zinazofanywa na Ofisi ya
Msajili wa Hazina Zanzibar, kwa
madhumini ya kuboresha kazi na
kuondoa changamotozinazoibuliwa
na tafiti na machapisho ya kitaalam.
Mfano halisi ni utafiti uliofanywa
na Simai Silima Juma & Dr. Fatuma
Simba lkuja, 2023, wenye Kichwa
cha habari (title) kifuatacho:

“Identifying Key Challenges

in Public Asset Management:
A Case Study on Traceability
and Monitoring Inefficiencies in
Zanzibar's  Public Institutions”
(Simai Silima Juma & Dr. Fatuma
Simba lkuja, 2023).

Kwa mujibu wa tafiti ya kisayansi
(Simai & lkuja, 2025), changamoto
za usimamizi wa mali za umma
Zanzibar zimejikita katika udhaifu
wa mifumo ya ufuatiliaji, ukosefu
wa kitengo maalum cha usimamizi
wa mali, na upungufu/ ukosefu wa
mafunzo ya kitaalamu.

Utafiti huu umeisaida sana
Ofisi ya Msajili wa Hazina Zanzibar,
katika kuboresha utendaji kazi na
kuondoa changamoto zilizoibuliwa,
kwani umekuja na suluhisho za
changamoto hizo, kama kuanzishwa
kwa kitengo maalum kwa kila taasisi,
ufuatiliaji wa msimbo, visasisho
vya simu, ujumuishaji wa API
(barcode tracking, mobile updates,

APl integration), mafunzo kwa
watumishi wote, na kurekebisha
sera za serikali ili kuhakikisha

ufuatiliaji na uwajibikaji. Hii ni moja
ya faida ya uhusiano
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Hitimisho:

Uhusiano wa umma
kiungo cha msingi
kinachounganisha Ofisi
ya Msajili wa Hazina
Zanzibar, mali za
umma, na mashirika ya
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uwekazaji wa umma.
Kupitia Uhusiano wa
umma, ofisi inapata
uwezo wa kusimamia
mali na mashirika kwa
uwazi na ushirikiano,
kuhakikisha uwajibikaji
na kufanya maamuzi
ya kisera na kimkakati

L INTRODUCTION

Proper managemest of public assets plays a vital role in achieving ansparent govern

anve anid ensuring loog-

kwa msingi wa taarifa
sahihi.
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Picha na Matukio

Sehemu hii inajumuisha picha za mikutano, mafunzo, na shughuli mbalimbali.

Kupitia jitihada
za kuimarisha
mifumo ya
Uhusiano na
TEHAMA, Ofisi
ya Msajili wa
Hazina Zanzibar
inaendelea

kuwa chachu ya
uwajibikaji, uwazi
na ufanisi katika
usimamizi wa mali
za umma KWA
kutoa mafunzo
kwa watumishi.
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Tanzania Bara
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Utangulizi

Mashirika ya umma
yamekuwa nguzo muhimu ya
maendeleo ya kiuchumi na
kijamii kwa Tanzania Bara na
Zanzibar

CEO Forum ni jukwaa la
viongozi waandamizi wa
mashirika ya umma na sekta
binafsi  kujadili changamoto,
fursa, na mustakabali wa
mashirika ya umma

Mwaka 2025, mikutano ya
CEO Forum Zanzibar (Golden
Tulip, 11-13 Mei, 2025) na
Tanzania Bara (Arusha, 23-
26, Agosti 2025) imeleta dira
mpya ya mageuzi ya mashirika
Ka umma, mageuzi ya sera, na
uimarisha mshikamano wa
kitaifa.

CEO Forum Zanzibar 2025

Kauli mbiu ni “Uongozi Bunifu
na Mashirikiano kwa Maendeleo
Endelevu”

Mada kuu zilizojadiliwa:

1. Uongozi bunifu na
Mashirikiano  katika kufikia
maendeleo endelevu

ulimwenguni na Zanzibar

levelopment Growth in Zanzibar

.........

2. Kuimarisha mashirika
ya uwekezaji wa umma kupitia
Uongozi na Ushirikiano.

3. Uongozi na Utawala
kwa mashirika ya uwekezaji wa
umma

4. Ubia baina ya Taasisi za
Umma na Taasisi binafsi;

5. Michango ya  sekta
binafsi na sekta za Umma
katika kuchochea maendeleo ya
kiuchumi

6. Ulazima wa  Taasisi
Binafsi na Taasisi za Uwekezaji
wa Umma kufuata utaratibu wa
ki Mazingira, Jamii na Utawala
Bora;

7. Mikakati mbadala
{a kupata fedha kwa ajili ya
uendesha miradi;

8. Jinsi ya Wakuu wa Taasisi
wanavyoweza kusimamia ufanisi
katika ukaguzi wa ndani;

9. Ufuatiliaji na Tathmini;

10. Uwezo wa kutambua na
kudhibiti hisia kwa viongozi;

Kauli |

|
Lt

| eoLbENTULIP (X
=
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11. Mabadiliko ya Kidijitali
katika Mashirika ya Umma;

12. Sera katika maeneo ya
kazi na uwajibikaji kisheria;

13. Kuimarisha Taasisi za
umma dhidi ya ubadhirifu

Maazimio ya Zanzibar (8):
®Kuimarisha uongozi na
utawala bora katika mashirika

ya umma.

®Kukuza ubunifu na ubora
wa huduma kwa wananchi.

®Kutambua na kudhibiti
vihatarishi vya mashirika.

e®Kutangaza na kufuatilia
matukio kupitia ESG.

®Kusimamia na kuharakisha
mabadiliko ya kidijitali.

e®Kufanya CEO Forum
Zanzibar kuwa endelevu na ya
kila mwaka.

®Kuimarisha ushirikiano na
sekta binafsi.

®Kuanzisha Kamati ya

Ufuatilia[Jl chini ya Ofisi ya Ofisi
ya Msajili wa Hazina Zanzibar
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Nafasi ya Ofisi ya Msaijili wa Hazina Zanzibar

kwa utekelezaji wa maazimio.

CEO Forum Tanzania Bara
2025

Kauli mbiu “Ushirikiano
Endelevu kwa Ushindani wa
Kimataifa”

Mada kuu zilizojadiliwa:

®Mageuzi ya mashirika ya
umma (SOEs reforms)

®Nafasi ya teknolojia mpya
(Al, blockchain, data)

®Uwajibikaji wa kifedha na
utawala bora

®Uendelezaji wa ESG
(Environment, Social and
Governance)

®Ubunifu na ushirikiano wa
sekta ya umma na binafsi

Maazimio ya Tanzania
Bara (9):

i. Kuimarisha usimamizi wa
rasilimali na kuongeza ufanisi

ii. Harmonization ya
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matumizi ya TEHAMA li
kuongeza ubunifu

iii. Mashirika ya umma
kuoanisha shughuli na Dira ya
Maendeleo 2050

iv. Mapitio ya sera na sheria
za mashirika ya umma

v. TRO (Bara) kuendeleza
vigezo vya kutambua mashirika
bora

vi. Kuendeleza maamuzi
%anayozmgatla tafiti (research-
ased decisions)

vii. Kupunguza  utegemezi
wa bajeti kuu
viii. Kuimarisha  utekelezaji

wa ESG kuanzia mwaka wa
fedha 2025/26

ix. Kubadilisha  jina la
mkutano kuwa C-CEOs Forum
kuanzia mwaka 2026/27

Nafasi ya Ofisi ya Msajili
wa Hazina Zanzibar

Ulinganisho wa maazimio

11 13 MAY 2025

ya Zanzibar na Tanzania Bara
unaonesha mfanano katika
maeneo ya uw &Iblkaji, TEHAMA,
ESG na ushirikiano wa sekta
binafsi. Zanzibar  imejikita
zaidi katika uongozi bunifu na
ufuatiliaji wa karibu chini ya Ofisi
ﬁa Msajili wa Hazina Zanzibar,

uku Bara ikijikita kwenye

ma %eum ya sera na ushindani
imataifa.
Hitimisho

CEO Forum Tanzania Bara
na Zanzibar yamejidhihirisha

kama majukwaa muhimu
ya kuimarisha usimamizi
wa mashirika ya umma na

kuchochea mshikamano wa
kitaifa. Kwa Zanzibar, kupitia Ofisi
ya Msajili wa Hazina Zanzibar,

utekelezaji wa maazimio
haya unatoa fursa ya kujenga
mashirika yenye uwajibikaji,

ubunifu, na mchango mkubwa
katika uchumi wa taifa. CEO
Forum ni daraja la kuunganisha
serikali, mashirika ya umma,
sekta binafsi, na wananchi
katika safari ya kuljenga uchumi
shirikishi na endelevu.

(€l

FURUITI 2l25
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Mitandao ya Kijamii (X na Instagram)

Tovuti Rasmi (Website)

Katika zama hizi za kidijitali,
tovuti rasmi ya taasisi ni zaidi ya
jukwaa la kusambaza taarifa; ni
kitovu cha mawasiliano, uwazi na
uwajibikaji. Tovuti ya Ofisi ya Msajili

wa Hazina Zanzibar (www.trosmz.

go.tz) imejengwa mahsusi kwa ajili
ya kuwa lango kuu la upatikanaji
wa taarifa na nyaraka muhimu
zinazohusiana na usimamizi wa
mashirika na mali za umma.

Misingi ya Tovuti

1. Kitovu cha Taarifa Rasmi:
Tovuti hii ni chanzo cha taarifa
sahihi na za kuaminika kuhusu
sera, sheria, na miongozo
inayosimamia mashirika ya umma
na usimamizi wa mali za serikali.

2. Hifadhiya Nyaraka na
Ripoti:
Nyaraka muhimu, ikiwa ni pamoja
na ripoti za kifedha, taarifa za
mikutano, maazimio, na miongozo
ya kiutendaji, zinapatikana
kwa urahisi kupitia tovuti. Hii
inarahisisha upatikanaji wa taarifa
kwa taasisi, wadau wa maendeleo,
na wananchi.

3. Uwazi na Uwajibikaji:
Kwa kuweka taarifa wazi
mtandaoni, Ofisi ya Msajili wa
Hazina Zanzibar inaonyesha
dhamira yake ya kuongeza uwazi
wa kiutendaji na kuimarisha
uwajibikaji wa mashirika ya umma.
Hii pia hupunguza utegemezi
wa mawasiliano ya karatasi na
kuongeza ufanisi wa utendaji.

Faida kwa TROSMZ na Jamii

®Kwa Ofisi ya Msajili wa Hazina
Zanzibar: hupunguza mzigo wa
maombi ya taarifa kwa barua kwa
kuwa wadau hupata taarifa moja
kwa moja mtandaoni.

®Kwa Mashirika na Taasisi
za Umma: kupata mwongozo
wa haraka kupitia nyaraka na
miongozo iliyohifadhiwa kwenye
tovuti.
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@} Dashboard @ / Assigned ADPs

o Valuation

Search
* Assigned ADPs

Valuation Report

Ref No Year Institution

ADP/ARKUU/2025-2026/01 2025-2026
ADP/MOEZ/2025-2026/09 2025-2026
ADP/WBMV/2025-2026/14 2025-2026
ADP/ARKUU/2025-2026/06 2025-2026
ADP/ARKUU/2025-2026/04 2025-2026

ADP/TRO/2025-2026/03 2025-2026

®Kwa Wananchi: huongeza
imani kwa serikali kwa kuwa taarifa
muhimu zinapatikana kwa uwazi
bila vikwazo.

®Kwa Wadau wa Maendeleo
na Wawekezaji: tovuti inarahisisha
utafutaji wa taarifa zinazohusiana
na sera, fursa za ubia (PPP), na

mwenendo wa mashirika ya umma.

Kwa ujumla, tovuti ya www.
trosmz.go.tz siyo tu chombo cha
teknolojia, bali ni jukwaa la kitaifa
la mawasiliano na uwazi. Kupitia
tovuti hii, tunawapatia wananchi
na wadau nyenzo ya kuaminika
ya kupata taarifa, na kwa kufanya
hivyo inaimarisha uwajibikaji,
ushirikiano, na ufanisi katika
usimamizi wa mashirika na mali za
umma Zanzibar.

Mitandao ya Kijamii (X na
Instagram)

Katika zama za mawasiliano
ya kidijitali, X (zamani Twitter)
imekuwa jukwaa la haraka zaidi la
kusambaza taarifa na kushirikiana
na wadau. Ofisi ya Msajili wa
Hazina Zanzibar imeanzisha
ukurasa rasmi wa X kwa anuani
@trosmz_zanzibar, ambao ni
sehemu muhimu ya mkakati wake
wa mawasiliano na uhusiano wa
umma.

Majukumu ya Akaunti ya X (@
trosmz_zanzibar)

President's Office Labor, Economy and Investment Pemba

Ministry of Education and Vocational Training

Ministry of Trade and Industrial Development Pemba

President's Office Labor, Economy and Investment Pemba

President's Office Labor, Economy and Investment Pemba

Ofisi ya Msajili wa Hazina Unguja

Status Created Date Action

2025-01-31

2025-02-17

2025-02-24

20250217

2025-01-30

000000

2025-01-30

ltems per page: | 10 v 1-60f6

1. Kusambaza Taarifa za
Haraka:

Akaunti hii hutumika kutangaza
mara moja maamuzi ya kitaasisi,
taarifa za mikutano, na mabadiliko
muhimu yanayohusu mashirika ya
umma.

2. Tangazo za Kitaasisi:
Kupitia X, Ofisi ya Msajili wa Hazina
Zanzibar hutangaza ratiba za
mikutano, taarifa za maazimio,
pamoja na maelezo kuhusu
huduma na mifumo mipya kama
vile ZGAMIS.

3.  Mawasiliano na Wadau:
Wadadisi, watafiti, na wananchi
wanaweza kufuatilia taarifa moja
kwa moja, na wakati mwingine
kushiriki mijadala kwa njia ya
majibu (replies) au kusambaza
ujumbe (retweets).

®Faida za Kutumia X kwa Ofisi
ya Msajili wa Hazina Zanzibar

Uharaka: taarifa zinafika mara
moja kwa wadau mbalimbali ndani
na nje ya Zanzibar.

®Uwazi: kwa kutoa taarifa za
mara kwa mara, Ofisi ya Msajili wa
Hazina Zanzibar huongeza imani na
uaminifu wa wananchi na wadau.

e®Ushirikishwaiji: X ni jukwaa
linalowafikia wadau wengi,
wakiwemo vijana, wawekezaji, na
mashirika ya kimataifa.

e Ufuatiliaji wa Hisia za Jamii:
kupitia majibu na mrejesho
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Faida za Instagram kwa Ofisi ya Msajili wa Hazina Zanzibar

(feedback), Ofisi ya Msajili wa
Hazina Zanzibar inaweza kubaini
maoni ya wananchi kuhusu
mashirika ya umma na sera
zinazotekelezwa.

Akaunti ya @trosmz_zanzibar
siyo tu chombo cha matangazo,
bali ni njia ya kujenga daraja kati
ya serikali na wananchi. Kupitia X,
Ofisi ya Msajili wa Hazina Zanzibar
inaimarisha uwazi, ushirikiano,
na mshikamano wa kitaifa kwa
kuhakikisha kila mdau anapata
taarifa sahihi kwa wakati.

Instagram: @tro_zanzibar

Instagram imekuwa moja
ya mitandao ya kijamii yenye
ushawishi mkubwa duniani,
hususan kwa vijana na makundi ya
kijamii yanayopenda mawasiliano
ya picha na video. Ofisi ya Msajili
wa Hazina Zanzibar hutumia
ukurasa wake rasmi wa Instagram
kwa anuani @tro_zanzibar kama
jukwaa la kushirikiana kwa
karibu na wananchi na wadau
mbalimbali.

Instagnam
(A Home

Q search

® Explore
B Reels

@ Messages
' Notifications
Create
Profile

8¢ Alstudio

v A
4 Mkutano
‘wa Jukwaa
la Wakuu |
wa Taasisi
Zanzibar

Majukumu ya Akaunti ya
Instagram (@tro_zanzibar)

1. Kuwasilisha Ujumbe kwa
Ubunifu:
Kupitia machapisho yenye ubunifu
wa kimaudhui na kiona (visual
storytelling), Ofisi huwasilisha
ujumbe kwa namna inayoeleweka
kirahisi kwa wananchi, hasa vijana.

2. Kukuza Ushirikiano na
Wananchi:
Instagram hurahisisha Ofisi
kusikia mrejesho wa moja kwa
moja kupitia maoni (comments)
na “likes”, na hivyo kuongeza
mshirikiano wa kijamii.

3.  Kuhamasisha Uwazi na
Uwajibikaji:
Kwa kushirikisha taarifa za moja
kwa moja za shughuli zake, Ofisi
hujijengea taswira ya uwazi na
ya taasisi inayowajibika kwa
wananchi.

Faida za Instagram kwa Ofisi
ya Msajili wa Hazina Zanzibar
oKufikia Vijana kwa Ufanisi:
vijana wengi hutumia Instagram,
hivyo akaunti hii ni jukwaa bora
la kueneza taarifa muhimu za
serikali.

® Kukuza Uaminifu: picha na
video halisi hufanya wananchi

FO
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waone shughuli za Ofisi ya Msajili
wa Hazina Zanzibar kwa uwazi.

® Kujenga Jamii Shirikishi: Ofisi
ya Msajili wa Hazina Zanzibar
huimarisha mshikamano na
kuunganisha wananchi kupitia
mawasiliano ya moja kwa moja.

® Kuweka Historia ya Kiona
(Visual Archive): akaunti inahifadhi
kumbukumbu za shughuli muhimu
ambazo zinabaki kama rejea ya
kihistoria.

Akaunti ya @tro_zanzibar
siyo tu jukwaa la kijamii, bali ni
nguzo ya uwazi, mshirikiano,
na uwajibikaji kati ya Ofisi na
wananchi wake. Kupitia Instagram,
Ofisi ya Msajili wa Hazina Zanzibar
huimarisha uhusiano na jamii,
kuunganisha vijana, na kuonyesha
kwa uwazi namna inavyotekeleza
majukumu yake ya kusimamia
mashirika na mali za umma.

Mfumo wa Usajili wa Mali
(ZGAMIS)

Zanzibar Government Assets
Management Information System
(ZGAMIS) ni mfumo wa Kkidijitali
ulioandaliwa mahsusi kusimamia
mali zote za Serikali ya Mapinduzi
ya Zanzibar. Mfumo huu ni kiini
cha mageuzi katika usimamizi wa
mali za umma kwani umeondoa
changamoto nyingi zilizokuwepo
awali katika ukusanyaji, uhifadhi,
na ufuatiliaji wa taarifa za mali za
serikali

Awali, mfumo huu ulikuwa na
uwezo mdogo wa kimsingi, lakini
kupitia marekebisho makubwa
yaliyofanywa hivi karibuni, ZGAMIS
umeboreshwa na kuongezewa
moduli mpya zenye manufaa
makubwa kwa usimamizi wa mali.
Miongoni mwa moduli hizo mpya
ni:

e Uthibitisho (Verification):
kuhakikisha taarifa za mali
zilizohifadhiwa kwenye mfumo
zinawiana na uhalisia uliopo katika
taasisi husika.
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Mfumo wa Uondoaiji Mali (Asset Disposal System)

®Marekebisho (Adjustment):
kuruhusu kufanya marekebisho
ya taarifa pale panapohitajika bila
kupoteza rekodi za awali, jambo
linaloongeza uwazi na ufuatiliaji
wa kihistoria.

®Matengenezo (Maintenance):
kuweka kumbukumbu za
ukarabati na huduma za mali,
hivyo kusaidia kuongeza muda
wa matumizi na kupunguza
gharama za uondoaji mapema.

Aidha, moduli
awali zimefanyiwa maboresho
makubwa ili kuongeza ufanisi
na urahisi wa matumizi. Hizi ni
pamoja na:

®Dashbodi (Dashboard):
yenye muonekano wa kisasa na
taarifa za haraka kwa watumishi
na wakuu wa taasisi kuhusu mali
walizonazo.

zilizokuwepo

®Usajili wa Mali (Asset
Register): kurahisisha mchakato
wa kusajili mali mpya kwa urahisi
na kwa usahihi mkubwa.

®Uhamishaji wa Mali (Asset
Transfer): kuwezesha uhamisho
wa mali kati ya taasisi kwa uwazi
na bila urasimu usio wa lazima.

®Uondoaji wa Mali (Asset
Disposal): kurahisisha hatua
ya kuondoa mali zilizopitwa na
wakati au zisizotumika tena kwa

Advanced Asset Search

O Filter By Verification

Start Date

Select Pillar

Ministry

Filter by Branch -

Filter by Division

@ “The Office of Treasury Registrar HQ

% Dashboard Home / Transfer / Transfer requests

Register

ANSFER LIST

Type

EXTERNAL

EXTERNAL

Institute HQ

EATERNAL Institute PEMBA

EXTERNAL Institute HQ

EXTERNAL Hommel

Transfer Institute PEMBA

mujibu wa taratibu.

®Ripoti (Reports): kutoa taarifa
sahihi na zinazochambuliwa vizuri
kwa ajili ya matumizi ya kiutawala
na kisera.

Faida Kuu za ZGAMIS

Maboresho haya yameufanya
mfumo wa ZGAMIS kuwa chombo
cha kuaminika na cha kisasa
kinachowezesha:

Ufuatiliaji na Uwajibikaji
(Traceability & Accountability):
kila mali ya serikali inaweza
kufuatiliwa kutoka hatua ya
ununuzi, matumizi, matengenezo,
hadi uondoaji wake.

Kupunguza Upotevu na
Matumizi Mabaya: mfumo
unafunga mianya ya udanganyifu,
ubadhirifu, na matumizi holela ya
mali za umma.

Utoaji wa Ripoti Sahihi: Ofisi

End Date

Filter by Institution
Filter by Department

Filter By Unit

APPLY FILTERS

Zanzivar Agriculture Researct

Zanzivar Agriculture Researct

Zanzivar Agriculture Researct

Zanzibar Agriculture Researc

+ TRANSFERASSETS

Actions

Approved
“The Office of Treasury Registrar
Pending TRO

“The Offce of Treasury Registrar Ponding Approval

Approved

The Office of Treasury Registrar TRO Approved

Transfer Confirmed
Approved

Zanzibar Disaster Management T

A H
H i H
o 9
g £

irmed

Zanzibar Disaster Management
Commission

: i

Rowsperpage: 5+  1-50(35 > i

ya Msajili wa Hazina Zanzibar
taasisi zingine za serikali hupata
ripoti kwa wakati ili kusaidia
maamuzi ya kiutendaji na kisera.

Kwa ujumla, ZGAMIS si tu
mfumo wa kiufundi, bali ni
nguzo ya uwajibikaji na uwazi
katika usimamizi wa mali za
umma Zanzibar. Kupitia mfumo
huu, serikali inaimarisha imani
ya wananchi na wadau, huku
ikihakikisha rasilimali za taifa
zinatunzwa na kutumika ipasavyo
kwa manufaa ya vizazi vya sasa
na vijavyo.

Mfumo wa Uondoaji Mali
(Asset Disposal System)

Katika mzunguko wa maisha
ya mali za umma, hatua ya
mwisho mara nyingi imekuwa
chanzo cha changamoto
kubwa za uwazi na udhibiti.
Ili kutatua tatizo hili, Ofisi ya
Msajili wa Hazina Zanzibar
imeanzisha Mfumo wa Uondoaji
Mali (Asset Disposal System),
mfumo wa kisasa wa kidijitali
unaolenga kudhibiti, kufuatilia,
na kurahisisha mchakato wa
kuondoa mali za umma.

Mfumo huu ni sehemu
muhimu ya mageuzi ya
kiutawala kwa sababu
unashughulika na mali
zilizopitwa na wakati,
zisizotumika, au zile ambazo
gharama za kuzihifadhi ni kubwa
kuliko manufaa yake.
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Misingi na Faida za Mfumo huu

Misingi na Faida za Mfumo
huu

1. Kufuata Taratibu za
Kisheria:
Mfumo unahakikisha kuwa kila
hatua ya kuondoa mali inafanyika
kwa kuzingatia sheria, kanuni, na
miongozo ya serikali. Hii inazuia
mianya ya matumizi mabaya na
kulinda maslahi ya taifa.

2. Uwajibikaji na Uwazi:
Kupitia mfumo huu, taarifa zote

New Asset Transfer

nsfer Type
EXTERNAL

Destination Institution

Zanzibar Youth Council

Remarks

Attachment

Choose File | No file chosen

Q. Office chair (TRO-0000341)

@ The Office of Treasury Registrar HQ

Dashboard
Assets Register
Register A
Search Assets
Pending Approval
End of Life SIN Asset Name

Nearing End of Life

Asset List

1 Office chair
Classes
2 Dining Chair
Verification
Adjustment
Transfer
B Valuation 3 Ceiling fan

MASHIRIKA

kuhusu mali zinazotarajiwa
kuondolewa hutunzwa na
kushirikishwa kwa uwazi. Hii ni
pamoja na taarifa za thamani,
hali ya mali, na mbinu iliyotumika
kuiondoa (kama mnada, kuuzwa,
au kuharibiwa).

3. Kujenga Ushindani wa
Haki:
Kwa kuwa taarifa za mali
zinazouzwa au kuondolewa
zinatolewa kwa uwazi,

[ Disposal Transfer

Home / Asset management / Barcodes and grcodes

Asset Barcode & QR Codes

Code Acquisition/Revaluation Date

ZAHRI-0000012 (Feb4,2022)

ZDCEA-0000022 (Dec 29, 2019)

ZARI-0000204 (Apr 17,2914 )

wadau wote (wananchi,
wafanyabiashara, na taasisi
binafsi) hupata nafasi sawa ya
kushiriki katika mchakato wa
ununuzi. Hii huongeza imani ya
umma na kupunguza hatari ya
upendeleo au ubadhirifu.

Mchango katika Utawala
Bora

Mfumo wa Uondoaji Mali
unachangia moja kwa moja
katika kuongeza:

e Ufanisi wa kifedha: mali
zisizotumika hazihifadhiwi
kwa gharama zisizo na tija.

®Uwajibikaji wa taasisi:
kila hatua ya kuondoa mali
inaweza kufuatiliwa kwa
urahisi.

eUwazi wa kijamii:
wananchi na wadau
wanaoona mchakato wa
wazi wanajenga imani kwa
taasisi za serikali.

Mfumo huu ni nguzo
ya uwajibikaji na uwazi
katika hatua ya mwisho ya

Barcode QR Code

LI YA MAPINDUZI YA ZANZH

SERIKAl AR,
i
0000012

ZAHRI -

(7o Y comon]

S ————
i
[5e
ZDCEA-0000022
(Fin
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MSA]IL WA HAZINAYANZIBARS

e-Office 18-PROZ | Stalf Mall | ZanViball | FeedBack

W

Kuhusu sisi + Utowala + Machapisho Kituo cha Habarl « Waslilana nasi

INZIBAR "' ' FORUM 202t

11-13 MAY 2025

Waziri wa Nchi - Ofisi ya Rais - Fedha na Mipango Mhe. Dkt. Saada Mkuya Salum 24/02/2025 akizindua ’
kongamano la siku 5 litakalotoa mafunzo juu ya viashiria na namna ya kudhibiti udanganyifu, lililofanyika \ %
katika hoteli ya Madinat Al Bahar Zanzibar. Kongamano hile limeanza hadi 28/02/2025.
G ol
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mzunguko wa maisha ya mali za umma.
Kupitia Asset Disposal System, Ofisi ya
Msajili wa Hazina Zanzibar kuwa mali za
serikali zinadhibitiwa ipasavyo kuanzia
usajili, matumizi, matengenezo, hadi
hatua ya kuondolewa. Hii siyo tu hatua
ya kiutawala, bali pia ni mfano wa
utekelezaji wa sera ya %ood governance
inayolenga kulinda rasilimali za taifa
kwa manufaa ya wananchi wote.

Mfumo wa Usimamizi wa
Mashirika ya Umma (OTRMIS)

Kwa kuzingatia umuhimu wa
mashirika ya umma katika kukuza
uchumi wa Zanzibar, Ofisi ya Msajili

wa Hazina 7anzihar imeanzicha mfiimn 7

LK

Mashirika Yetu

2BC G s @ st g
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Faida za OTRMIS kwa Ofisi ya Msajili wa Hazina Zanzibar Taifa

O o
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wa kidijitali uitwao OTRMIS.
Mfumo huu umebuniwa kama

kufuatilia, kutathmini, na
kusimamia utendaji wa
mashirika ya umma kwa uwazi
na ufanisi.
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Malengo Makuu ya OTRMIS

1. Kuwezesha Ufuatiliaji wa
Utendaji:
Mfumo huu unakusanya taarifa za
kifedha na kiutendaji za mashirika
ya umma kwa wakati halisi (real
time). Hii inatoa nafasi kwa Ofisi ya
Msajili wa Hazina Zanzibar kuona
mwenendo wa mapato, matumizi,
na matokeo ya mashirika husika,
na kuchukua hatua mapema pale
panapobainika changamoto.

2. Uzalishaji wa Takwimu na

Ripoti:
Kupitia OTRMIS, Ofisi ya Msajili wa
Hazina Zanzibar hupokea ripoti za
mara kwa mara kutoka mashirika
%ote yaliyo chini yake. Ripoti hizi

ubeba takwimu za kifedha, taarifa
za miradi, na viashiria vya tija,
hivyo kusaidia serikali na watunga
sera kufanya maamuzi sahihi na
yenye ushahidi (evidence-based
decisions).

3. Kulinganisha Mashirika kwa
Vigezo vya Uwajibikaji na Tija:
OTRMIS hurahisisha kulinganisha
mashirika kwa kutumia vigezo
vilivyowekwa, kama vile faida,
kiwango cha huduma kwa
wananchi, uwajibikaji wa kifedha,
na ufanisi wa kiutendaji. Hii
inasaidia kutambua mashirika bora
na kutoa motisha kwa mengine
kuboresha utendaji.

4. Kuhusishwa katika CEO
Forums na Mikutano ya Tathmini:
Mfumo huu ni nyenzo muhimu

kwa maandalizi ya CEO Forums

na mikutano mingine ya tathmini
ya mashirika ya umma. Takwimu
zinazopatikana kupitia OTRMIS
hutumika kama msingi wa
mijadala, tathmini ya changamoto,
na kupanga mikakati mipya ya
kuboresha mashirika.

Faida za OTRMIS kwa Ofisi ya
Msajili wa Hazina Zanzibar Taifa

®Kuongeza Uwajibikaji:  kila

shirika  linawajibika  kuwasilisha
taarifa zake kwa wakati na kwa
uwazi.

®Kuchochea Ushindani Chanya:
kulinganisha mashirika kunaleta
hamasa ya kuboresha huduma na
kuongeza tija.

®Kutoa Uwazi kwa Serikali na
Umma: taarifa zinapokusanywa na
kuchambuliwa, zinasaidia kuongeza
imani ya wananchi na wadau wa
maendeleo.

®Kuimarisha Ufanisi wa Ofisi
ﬁa Msajili wa Hazina Zanzibar:
wa kuwa na mfumo wa kidijitali,
Ofisi ya Msajili wa Hazina Zanzibar
hupunguza utegemezi wa taarifa za
karatasi na urasimu mrefu, hivyo
kuongeza ufanisi wa utendaji wake.

OTRMIS si tu mfumo wa taarifa,
bali ni chombo cha kimkakati cha
mageuzi ya usimamizi wa mashirika
ya umma. Kupitia mfumo huu,
Ofisi ya Msajili wa Hazina Zanzibar
inajihakikishia uwezo wa kufuatilia
mashirika kwa karibu, kupima
mchango wao katika uchumi wa
taifa, na kutoa mwongozo wa
kuboresha utendaji wao. Ni wazi
kuwa OTRMIS ni nguzo muhimu
katika kujenga mashirika ya umma
yenye tija, uwajibikaji, na mchango
mkubwa katika dira ya maendeleo
ya Zanzibar.

Hitimisho la TEHAMA

Kwa kutumia Website, X,
Instagram, ZGAMIS, Asset Disposal
System, na OTRMIS, TROSMZ
inajijengea msingi imara wa
kidijitali. Mifumo hii hufanya
usimamizi wa mali na mashirika ya
umma kuwa wa kisasa, shirikishi,
na uwazi, sambamba na dira ya
Zanzibar kuelekea maendeleo
endelevu.
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