SERIKALI YA MAPINDUZI YA ZANZIBAR
OFISI YA MSAJILI WA HAZINA
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Watendaji Wakuu,

Taasisi za Uwekezaji wa Umma,

ZANZIBAR
WARAKA WA MSAJILI WA HAZINA NAMBA 1/2024

KUH: MAREKEBISHO NA MAPITIO YA SHERIA NA KATIBA ZA TAASISI ZA
UWEKEZAJI WA UMMA

Kwa hesima naomba uhusike na mada hapo juu.

1.0 UTANGULIZI

Ofisi ya Msajili wa Hazina imebaini kuwepo kwa Sheria nyingi za uanzishwaji wa
Taasisi za Uwekezaji wa Umma pamoja na Katiba (MEMART) ambazo
zimeshapitwa na wakati hivyo haziendani na shughuli za sasa za Taasisi hizo au
haziendani na kuwepo kwa Sheria mpya mbali mbali zilizoanzishwa hivi
karibuni ikiwemo Sheria Namb. 6 ya mwaka 2021 ya Ofisi ya Msajili wa Hazina.
Changamoto hii inasababisha kuwepo kwa ugumu katika jukumu la usimamizi

na kushajihisha maendeleo ya Taasisi husika kutokana na mgongano wa sheria

uliopo.

2.0 MADHUMUNI YA WARAKA

Madhumuni ya Waraka huu ni kuhakikisha kuwa Sheria pamoja na katiba zote
za Taasisi za Uwekezaji wa Umma (MEMART) zinafanyiwa mapitio na
marekebisho ili ziweze kuendana na vifungu mbali mbali vya Sheria zilizokuwepo
sasa ikiwemo Sheria Namb. 6 ya mwaka 2021 ya Ofisi ya Msajili wa Hazina na

Usimamizi wa Mali za Umma. Aidha, Ofisi ya Msajili wa Hazina, kupitia kifungu
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cha 6(g) cha Sheria Namb. 6 ya mwaka 2021 ya Ofisi ya Msajili wa Hazina na
Usimamizi wa Mali za Umma, ambapo imepewa jukumu la kutoa miongozo mbali
mbali kwa ajili ya usimamizi wa Taasisi za Uwekezaji wa Umma, ina lengo la
kuzitaka kila Taasisi za Uwekezaji wa Umma kuanza utaratibu kuzipitia upya
na kuzifanyia marekebisho Sheria zao ili ziendane na malengo makuu ya Taasisi

hizo kwa wakati wa sasa.

3.0 WANAOHUSIKA NA WARAKA HUU

Waraka huu utazihusu Taasisi zote za Uwekezaji wa Umma zinazosimamiwa

chini ya Sheria Namb. 6 ya mwaka 2021 ya Ofisi ya Msajili wa Hazina kama

ifuatavyo: -

a) Mashirika yote ya Serikali yaliyoanzishwa kwa Sheria zao (Establishement
Act); na

b) Makampuni yote ya Serikali yaliyoanzishwa na kuendeshwa kwa Sheria
ya Makampuni Namb. 15 ya mwaka 2013. Yanatakiwa kuzipitia upya
MEMART zao.

4.0 UTEKELEZAJI WA WARAKA

Kwa Mashirika ya Umma, yanatakiwa kuanza utaratibu wa kuzipitia upya
Sheria zao katika mwaka wa Fedha wa 2024 /2025 na kuwashirikisha wadau
mbali mbali ikiwemo Ofisi ya Msajili wa Hazina katika kutoa maoni ya uboreshaji
wa Sheria hizo. Kwa upande wa Makampuni, Bodi zinatakiwa kuanza kuzipitia
Katiba (MEMART) zao na kuwasilishwa rasimu katika Ofisi ya Msajili wa Hazina
katika Robo Mwaka ya mwanzo ya mwaka 2024 /2025 (July/Septemba 2024)
kwa ajili ya kutoa maoni kabla ya kupitishwa katika Mkutano Mkuu wa
Wanahisa unaofuata (Shareholder’s Meeting). lkiwa Taasisi itaweza

kurekebisha kwa haraka itakuwa vyema.
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5.0 KUANZA KUTUMIKA KWA WARAKA HUU

Waraka huu utaanza kutekelezwa kuanzia tarche ya Waraka huu na pale

ufafanuzi utakapo hitajika mnaelekezwa kuwasiliana na Ofisi ya Msagjili wa

Hazina Zanzibar.

Ahsante,

MSAJILI WA HAZINA.,
NAKLA;

KATIBU WA RAIS- IKULU,
ZANZIBAR.

KATIBU MKUU KIONGOZI,
ZANZIBAR.

KATIBU MKUU,

OFISI YA RAIS FEDHA NA MIPANGO,
ZANZIBAR.

MWANASHERIA MKUU WA SERIKALI,
ZANZIBAR.
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